ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ
  • yp1 ojú ìwé 97
  • Àwòkọ́ṣe—Jóòbù

Kò sí fídíò kankan ní apá yìí.

Má bínú, fídíò yìí kò jáde.

  • Àwòkọ́ṣe—Jóòbù
  • Àwọn Ìbéèrè Tí Àwọn Ọ̀dọ́ Ń Béèrè—Àwọn Ìdáhùn Tí Ó Gbéṣẹ́, Apá Kìíní
  • Àpilẹ̀kọ Míì Tó Jọ ọ́
  • Jobu Lo Ìfaradà—Àwa Pẹ̀lú Lè Ṣe Bẹ́ẹ̀!
    Ilé-Ìṣọ́nà Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—1994
  • “Ẹ Ti Gbọ́ Nípa Ìfaradà Jóòbù”
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—2006
  • “Gbẹ́kẹ̀ Lé Jèhófà”
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa (Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́)—2022
  • Ọkùnrin Àwòfiṣàpẹẹrẹ Kan Tó Tẹ́wọ́ Gba Ìbáwí
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—2000
Àwọn Míì
Àwọn Ìbéèrè Tí Àwọn Ọ̀dọ́ Ń Béèrè—Àwọn Ìdáhùn Tí Ó Gbéṣẹ́, Apá Kìíní
yp1 ojú ìwé 97

Àwòkọ́ṣe​—Jóòbù

Gbogbo nǹkan dojú rú pátápátá fún Jóòbù. Àkọ́kọ́, ó pàdánù gbogbo nǹkan tó fi ń gbọ́ bùkátà. Ìkejì, gbogbo ọmọ ẹ̀ pátá kú. Ìkẹta, ó ṣàìsàn kan tó le gan-an. Òjijì ni gbogbo nǹkan wọ̀nyí kàn dédé ṣẹlẹ̀ sí i. Jóòbù wá ronú pé kò sí ọ̀nà àbáyọ mọ́, ó ní: “Dájúdájú, ọkàn mi kórìíra ìgbésí ayé mi tẹ̀gbintẹ̀gbin.” Ó sì sọ pé òun jẹ́ “ẹni tí ó kún fún àbùkù, tí a sì fi ìṣẹ́ni-níṣẹ̀ẹ́ pá lórí.” (Jóòbù 10:1, 15) Ṣùgbọ́n nínú gbogbo ìpọ́njú yìí, Jóòbù kò fi Ẹlẹ́dàá rẹ̀ sílẹ̀. (Jóòbù 2:10) Kò torí àwọn ìṣòro tó dé bá a kó wá yí gbogbo dáadáa tó ti ń ṣe bọ̀ pa dà. Ìdí nìyẹn tí Jóòbù fi jẹ́ àpẹẹrẹ rere ní ti pé kéèyàn ní ìfaradà.

Tó o bá ní ìṣòro tó pọ̀, gbogbo nǹkan lè sú ẹ, kí ìwọ náà wá ‘kórìíra ìgbésí ayé rẹ.’ Àmọ́ o lè ṣe bíi ti Jóòbù, kó o má gbà kí àwọn ìṣòro náà mú ẹ yí dáadáa tó o ti ń ṣe bọ̀ pa dà, kó o sì máa bá ìjọsìn Jèhófà Ọlọ́run lọ láìyẹsẹ̀. Jákọ́bù sọ pé: “Wò ó! Àwọn tí wọ́n lo ìfaradà ní a ń pè ní aláyọ̀. Ẹ ti gbọ́ nípa ìfaradà Jóòbù, ẹ sì ti rí ìyọrísí tí Jèhófà mú wá, pé Jèhófà jẹ́ oníjẹ̀lẹ́ńkẹ́ gidigidi nínú ìfẹ́ni, ó sì jẹ́ aláàánú.” (Jákọ́bù 5:11) Ọlọ́run ò fi Jóòbù sílẹ̀, kò ní fi ìwọ náà sílẹ̀!

    Yorùbá Publications (1987-2025)
    Jáde
    Wọlé
    • Yorùbá
    • Fi Ráńṣẹ́
    • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
    • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
    • Àdéhùn Nípa Lílò
    • Òfin
    • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
    • JW.ORG
    • Wọlé
    Fi Ráńṣẹ́