-
Ìbùkún Jèhófà Lórí “Ilẹ̀” WaIlé Ìṣọ́—1999 | March 1
-
-
4, 5. Báwo ni àsọtẹ́lẹ̀ Jóẹ́lì nípa odò kan ṣe bá ti Ìsíkíẹ́lì mu, èé sì ti ṣe tí èyí fi ṣe pàtàkì?
4 Àsọtẹ́lẹ̀ títuni lára yìí ti lè rán àwọn Júù tí ó wà nígbèkùn létí ọ̀kan tí a ti kọ ní ohun tí ó lé ní igba ọdún ṣáájú, èyí tí ó sọ pé: “Ìsun kan yóò sì jáde lọ láti ilé Jèhófà, yóò sì bomi rin àfonífojì olójú ọ̀gbàrá tí ó ní àwọn Igi Bọn-ọ̀n-ní.”a (Jóẹ́lì 3:18) Àsọtẹ́lẹ̀ Jóẹ́lì, gẹ́gẹ́ bí ti Ìsíkíẹ́lì, sọ tẹ́lẹ̀ pé odò kan yóò ṣàn wá láti inú ilé Ọlọ́run, ìyẹn ni tẹ́ńpìlì náà, yóò sì mú àgbègbè gbígbẹ táútáú kún fún ohun alààyè.
5 Ìwé ìròyìn Ilé Ìṣọ́ ti ṣàlàyé tipẹ́tipẹ́ pé àsọtẹ́lẹ̀ Jóẹ́lì ń ní ìmúṣẹ ní àkókò tiwa.b Ó dájú nígbà náà pé bákan náà ni ó rí pẹ̀lú ìran Ìsíkíẹ́lì tí ó jọ ọ́. Nínú ilẹ̀ tí a ti mú padà bọ̀ sípò tó jẹ́ ti àwọn ènìyàn Ọlọ́run lónìí, gan-an bí ó ṣe rí ní Ísírẹ́lì ìgbàanì, àwọn ìbùkún Jèhófà ti ṣàn jáde ní tòótọ́.
-
-
Ìbùkún Jèhófà Lórí “Ilẹ̀” WaIlé Ìṣọ́—1999 | March 1
-
-
a Àfonífojí olójú ọ̀gbàrá yìí lè tọ́ka sí Àfonífojì Kídírónì, èyí tí ó dé gúúsù ìlà oòrùn Jerúsálẹ́mù, tí ó sì parí sí Òkun Òkú. Ní pàtàkì, apá ìsàlẹ̀ rẹ̀ jẹ́ aṣálẹ̀, ó sì máa ń gbẹ táútáú yípo ọdún.
-