-
‘Kí Ni Yóò Ṣe Àmì Wíwàníhìn-Ín Rẹ?’Ilé-Ìṣọ́nà—1994 | February 15
-
-
“NÍGBÀ NÁÀ” ni Òpin
10. Èéṣe tí a fi gbọ́dọ̀ ṣàkíyèsí ọ̀rọ̀ Griki náà toʹte, kí sì ní ìjẹ́pàtàkì rẹ̀?
10 Nínú àwọn ọ̀ràn kan, Jesu gbé àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ kalẹ̀ bí ẹni pé wọ́n ń ṣẹlẹ̀ ní ìtòtẹ̀léra. Ó wí pé: “A ó sì wàásù ìhìnrere ìjọba yìí . . . , nígbà náà ni òpin yóò sì dé.” Àwọn Bibeli lédè Gẹ̀ẹ́sì sábà máa ń lo “then” [nígbà náà] pẹ̀lú ìtumọ̀ rírọrùn náà “nítorí náà” tàbí “ṣùgbọ́n.” (Marku 4:15, 17; 13:23) Bí ó ti wù kí ó rí, ní Matteu 24:14 (NW), “nígbà náà” ní a gbékarí ọ̀rọ̀-àpọ́nlé èdè Griki náà toʹte.c Àwọn ògbóǹkangí nínú èdè Griki ṣàlàyé pé toʹte jẹ́ “ọ̀rọ̀-àpọ́nlé tí ń fi àkókò hàn” tí a ń lò “láti nasẹ̀ àkókò tí àwọn nǹkan ṣẹlẹ̀ tẹ̀léra” tàbí “láti nasẹ̀ ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó tẹ̀lé e.” Jesu tipa báyìí sọ àsọtẹ́lẹ̀ pé ìwàásù Ìjọba kan yóò wà àti nígbà náà (‘lẹ́yìn ìyẹn’ tàbí ‘tẹ̀lé èyí’) “òpin” yóò sì dé. Òpin wo?
-
-
‘Kí Ni Yóò Ṣe Àmì Wíwàníhìn-Ín Rẹ?’Ilé-Ìṣọ́nà—1994 | February 15
-
-
c Toʹte farahàn ní ìgbà tí ó ju 80 lọ ní Matteu (ìgbà 9 ní orí 24) àti ìgbà 15 nínú ìwé Luku. Marku lo toʹte ní ìgbà mẹ́fà péré, ṣùgbọ́n mẹ́rin nínú ìwọ̀nyẹn wémọ́ “àmì náà.”
-